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OFISI YA WAZIRI MKUU
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MAJALIWA: SERIKALI ITAENDELEA KUTOA FEDHA ILI KUKAMILISHA
MRADI WA UMEME WA MAJI MTO RUFIJI

WAZIRI MKUU, Kassim Majaliwa amewahakikishia
Watanzania kwamba Serikali inayoongozwa na
Rais Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan itaende-
lea kutoa fedha za kugharamia mradi wa kufua
umeme kwa maji wa Julius Nyerere (JNHPP) ili
ukamilike kwa wakati.

Ameyasema hayo Jumamosi, Aprili 10, 2021 baada
ya kukagua mwenendo wa mradi huo, unaotaraji-
wa kukamilika June 2022. Amesema kuwa Serikali
itahakikisha mradi huo unakamilika kwa wakati
na kwa viwango vinavyostahili.

Waziri Mkuu amesema amefarijika kuona kazi
Nnzuri yenye viwango na ubora wa hali ya juu inayo-
fanywa na Kampuni ya Arab Contractors kwa
pamoja na ile ya Elsewedy Electric zote kutoka....

nchini Misri chini ya usimamizi wa TANESCO, TAN-
ROADS na Wizara ya Nishati.

Mheshimiwa Majaliwa amesema kukamilika kwa
mradi huo kutawawezesha Watanzania kupata
umeme mwingi na wa gharama nafuu ambao
utasambazwa nchini kote na ziada kuuzwa nje ya
nchi ili kulipatia Taifa fedha za kigeni.

Waziri Mkuu amesema bwawa hilo linatarajiwa
kuzalisha megawati 2,115 ambazo zikijumlishwa na
megawati 1,500 zinazozalishwa na vyanzo mbal-
imbali nchini hivi sasa zitaifanya Tanzania kuwa na
umeme utakaotosheleza mahitaji yake na ziada
kuuzwa kwa majirani.

"Lengo la kuanzisha mradi huu ni moja ya juhudi...
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za Serikali za kupunguza gharama za umeme kwa
wananchi

kwa sababu uzalishaji wake ni wa gharama nafuu
ukilinganisha na vyanzo vingine. Uniti moja ya
umeme unaozalishwa kwa kutumia maji inagha-
rimu shilingi 36 hadi shilingi 50 huku umeme
unaotumia vyanzo vya mafuta uniti moja inazal-
ishwa kwa gharama ya shilingi 440 hadi shilingi
600."

Gharama/Bei za umeme kwa unit kutokana na
vyanzo vingine ni: upepo shilingi 103.5, jua shilingi
103.5, Makaa ya Mawe shilingi 114, Jotoardhi shilin-
gi 118, Nuklia shilingi 65, Gesi shilingi 147.
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Waziri Mkuu amesema tayari TANESCO imesha-
tangaza zabuniya ujenzi wa njia kuu ya kusafirisha
umeme kutoka kwenye chanzo cha mradi huo
hadi Chalinze mkoani Pwani na ukifika Chalinze
njia moja itakwenda Dar es Salaam na nyingine
Dodoma ili kuwezesha umeme huo kusambazwa
nchi nzima.

Kadhalika, Waziri Mkuu ameiagiza Wizara ya
Nishati ifuatilie changamoto zote zinazoweza kuk-
wamisha ujenzi wa mradi huo ili kuzipatia ufum-
buzi na ihakikishe unakamilika kwa wakati. Pia
amewataka wananchi wanaozunguka mradi huo
kutoa ushirikiano kwa wajenzi kwa kuwahakik-
ishia usalama wao, mali zao na vifaa vinavyotumi-
ka katika ujenzi huo.



WAZIRI MHAGAMA ATOA MAAGIZO KWA MENEJIMENTI YA OFISI YA WAZIRI MKUU

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu,
Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu) Mhe.
Jenista Mhagama, ameitaka menejimenti na
wafanyakazi wa ofisi hiyo kutanguliza taifa kwa
kila jambo pia na kuwa wazalendo katika
kutekeleza majukumu yao.

Amesema hayo tarehe 9 Aprili, 2021 Jijini Dodoma
kwenye kikao kazi na menejimenti ya ofisi hiyo
kilichojumuisha wakuu wa idara, vitengo na taasisi
zilizo chini ya ofisi hiyo.

“Kila tunachofanya ni kwa ajili ya taswira ya Mhe.
Waziri Mkuu na ofisi ya Waziri Mkuu, nasikitika
miongoni mwetu tukishindwa kutekeleza wajibu
wetu tutatia doa ofisi ya Waziri Mkuu. Katibu
mkuu fikiria utaratibu wa kudhibiti uzembe
lazima kila mmoja awajibike. Tumepanga katika
mambo ya msingi hatutasita kufuatilia utendaji il
kila mmoja atekeleze wajibu wake."Amesema
Mhe. Mhagama.

Aidha amewataka kutumia ubobezi wa taaluma
walizo nazo ili kuleta matokeo yenye tija kwenye
ofisi hiyo kwa kuwa wabunifu katika utendaji wa
shughuli zao kwa kuizingatia kasi ya serikali ya...
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awamu ya sita.

Aidha Waziri ameagiza kabla ya mwisho wa
mwezi huu wa Aprili, mfumo wa kielektroniki wa
vibali vya kazi na ukaazi kwa wageni uwe umezin-
duliwa na kufanya kazi ili kudhibiti mianya ya
rushwa. Mfumo huo utasaidia kupunguza urasimu
wa utoaji vibali kwa wawekezaji.

“Tayari tumesha wafukuza baadhi ya maafisa kazi
wanye tabia ya kupokea rushwa kwenye vibali,
tunataka mfumo huo kusaidia kuondoa tatizo la
rushwa kwenye vibali, tunazo taarifa sisi tukisha
pitisha utoaji vibali hivyo vinachukua zaidi ya wiki
mbili havijatolewa ili kumfikia muhusika. Nataka
mfumo huo uanze kufanya kazi.” Amesisitiza Mhe.
Mhagama.

Masuala mengine ambayo ameagiza Mhe.Mhaga-
ma ni kufuatilia mradi wa kukuza ujuzi, mafunzo
ya uwanagenzi, mafunzo kwa vitendo mahali pa
kazi kwa wahitimu, suala la migogoro kwa wafan-
yakazi kupitia tume ya usuluishi na uwamuzi,
masuala ya mawakala kukagua mahali pa kazi.



KATIBU MKUU NZUNDA AHIMIZA KASI NA MATOKEO OFISI YA WAZIRI MKUU

Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu,
Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu)
amewataka Manaibu Makatibu Wakuu wapya,
Menejimenti na watumishi wa Ofisi ya Waziri
Mkuu kuongeza kasi, bidii na ari katika utendaji
kazi wa majukumu ili kutoa matokeo yenye tija
kwa wananchi.

Katibu Mkuu Nzunda ameyasema hayo Aprili 8,
2021, Jijini Dodoma, wakati wa kuwapokea Manai-
bu Makatibu Wakuu wapya wa Ofisi ya Waziri
Mkuu walioapishwa Ikulu Jijini Dar Es Salaam,
Aprili 6, 2021 na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan.

Ameeleza kuwa, Ofisi hiyo ina majukumu makub-
wa ikiwemo kuratibu shughuli za Serikali, hivyo ni
muhimu kuongeza nguvu zaidi katika utekelezaji
wa majukumu ili kusimamia kwa ufanisi uratibu
wa shughuli za serikali.
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“Jukumu letu ni kumsaidia Mhe. Waziri Mkuu
kutekeleza majukumu ya kusimamia shughuli za
serikali, hatunabudi kufanya kazi kwa utaalamu,
weledi na kwa kuwajibika kwa kujituma il
kuhakikisha tunapata matokea anayo yataka,”
alisema Nzunda

Kwa upande wa Manaibu Makatibu Wakuu
wapya; Profesa Jamal Adam Katundu na Bw.
Kaspar Kaspar Mmuya. wamemhakikisha Katibu
Mkuu, kushirikiana na Watendaji wa Ofisi hiyo kwa
kufanya kazi kwa kasi na weledi ili kuhakikisha
changamoto za wananchi zinapata ufumbuzi
kwa wakati.

Tarehe 6 Aprili, 2021 Ikulu Jijini Dar Es Salaam, Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Samia Suluhu Hassan aliwaaapisha Manaibu
Makatibu Wakuu wa Ofisi hiyo.
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